ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงธมลวรรณ ศรีจันทร์ |
1. นางอาภรณ์ สบายใจ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวฐาปนี เกตุสอาด 2. นางสาวสุทินา นิลประเสริฐ |
1. นางสาวอมรรัตน์ โมใหญ่ 2. นางอาภรณ์ สบายใจ |
3 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพรสวรรค์ รอดเทียน 2. เด็กหญิงพิลาสลักษณ์ กลิ่นโอชา 3. เด็กหญิงวีรญา คงกระพันธ์ |
1. นางสาวกฤชฤทัย พึ่งแพง 2. นายธวัชชัย เยื่อใย |
4 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายพิริยะชัย ฉิมพาลี 2. นายสายฟ้า จีนเอม 3. นางสาวเขมมิกา ธิมาทาน |
1. นางสาวกฤชฤทัย พึ่งแพง 2. นางสาวลดาภรณ์ สุขเกษม |
5 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
93.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกิตติศักดิ์ สุขกันตะ 2. เด็กหญิงดุจเดือน แสงกล้า 3. เด็กหญิงนรมน จุไรยานนท์ |
1. นางสาวดารา คงกระพันธ์ 2. นางสาวกฤชฤทัย พึ่งแพง |
6 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจ๊ะเอ๋ - 2. นางสาวชมพูนุท ขันธ์นาค 3. นายณัชพล บัวพัว |
1. นางสาวดารา คงกระพันธ์ 2. นางสาวอรนุช เรียงแหลม |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
80.2 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกาญญานี คงแสง 2. เด็กหญิงชลลดา แกมแก้ว 3. เด็กหญิงปภาวี แสงทอง 4. เด็กหญิงอัสรีนา เจ๊ะมามะ 5. เด็กหญิงไพริน ตรีสุข |
1. นางสาวสุกัญญา อยู่ดำ 2. นางสาวณัฐลักษณ์ เอี่ยมสำอางค์ |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวนัชชา นุชประเสริฐ 2. นางสาวปวรวรรณ พระยาครุฑ 3. นางสาวยศวดี สาที 4. นางสาวรัชนี ศรีจันทร์ 5. นางสาวฮาดาชา ไชยทา |
1. นางสาวสุกัญญา อยู่ดำ 2. นางสาวณัฐลักษณ์ เอี่ยมสำอางค์ |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
85.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจ๊ะแง - |
1. นางสาวสุกัญญา อยู่ดำ |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
87.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายสุธินันท์ ใจใหญ่ 2. เด็กหญิงไอรฎา ปิ่นมังกร |
1. นางกรรณิการ์ หัสรังษี 2. นางสาวยลรดี เจริญนาค |
11 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม (Mix Media) ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอทิตตยา อ้นมงคล |
1. นางสาวณัฐธิดา เหนือกอง |
12 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
81.2 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายวรภัทร เฉี่อยฉ่ำ |
1. นายจักรกริช อรชร |
13 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงญาณิษา สีขาว 2. เด็กหญิงพรหมวดี ศรีจันทร์ |
1. นายจักรกริช อรชร 2. นางสาวรัตนาวดี อินทสังข์ |
14 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 |
80.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายณัฐพนธ์ หนองมีทรัพย์ 2. นายตันติกร อ่างแต้ม 3. นายนิธิกร สุขโร 4. นายพงศ์ศิริ แก้วสุขโข 5. นายพีรพัฒน์ ทรงศักดิ์ 6. นายศูญญตา มีระกูล |
1. ว่าที่ร้อยตรีทักษิณ หมื่นเดช 2. นางสาวณัฐธิดา เหนือกอง 3. นายปฏิภาณ จันทวงศ์ |
15 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
85.4 |
ทอง |
4 |
1. นายวัชรินทร์ เปรมปรีดิ์ 2. นายอภิเษก คิดหมาย |
1. นางสาวจารุณี สร้อยสม 2. นางสาวปัทมวรรณ พลอยแสง |
16 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
87.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธเนศ ศิริโท 2. เด็กหญิงปัทมพร สุกสี 3. เด็กหญิงสุรพิชญ์ หนองมีทรัพย์ |
1. นายจักรกริช อรชร 2. นางสาวอรนุช เรียงแหลม |
17 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนรัชนันท์ ห้วยศรีจันทร์ 2. นางสาวศศิธร ชัยณรา 3. นางสาวเกวลี แก้ววิจิตร |
1. นายจักรกริช อรชร 2. นางสาวอรนุช เรียงแหลม |
18 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
95.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพัชรศิริ นิ่มนวล 2. นางสาวรสิตา เทศทอง 3. นางสาวศรุตา นิลวรรณ |
1. นางสาวจตุพร สามกลิ่น 2. นางสาวณัฐลักษณ์ เอี่ยมสำอางค์ |